Kuboresha Algoriti za Kujifunza kwa Mashine kwa Huduma za Kabla ya Kujifungua kupitia Mfumo wa Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi nchini Tanzania
- abstract
- 08 October 2024
Rejea
Kuboresha Algoriti za Kujifunza kwa Mashine kwa Huduma za Kabla ya Kujifungua kupitia Mfumo wa Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi nchini Tanzania. abstract, 2024.
Muhtasari
Mkutano wa Mwaka wa RSTMH, London, Oktoba 2024
Muhtasari wa Mradi
Kwa kutumia mfumo wa Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi (G‑ANC), mradi huu ulikusanya data zenye mfanano kutoka kwa wanawake wajawazito karibu 5,000 nchini Tanzania ili kubuni na kujaribu algoriti za kujifunza kwa mashine kwa ajili ya kutabiri madhara ya ujauzito. Kwa kutumia Mfumo wa Pamoja wa Jamii (UCS) unaoongozwa na serikali, mpango huu ulitumia zaidi ya vipengele 100,000 vya data, ukilenga wanawake waliopangwa kulingana na umri wa ujauzito unaofanana. Algoriti za ML zilizopatikana zimefanikiwa kutabiri matatizo ya shinikizo la damu wakati wa ujauzito, zikionesha jinsi mifumo ya huduma inayomlenga mgonjwa inavyoweza kuchochea maamuzi ya kitabibu yanayoendeshwa na AI na kuboresha matokeo ya afya ya uzazi.
Mambo Muhimu
~4,900
wanawake wajawazito waliofikiwa kupitia G‑ANC
100,000+
vipengele vya data vilivyorekodiwa katika UCS
Algoriti za ML
zinatabiri matatizo ya shinikizo la damu katika ujauzito
Maelezo ya uchapishaji
-
Aina abstract
-
Imechapishwa 08 October 2024
-
Aina PDF
Machapisho yanayohusiana
- Three PHIT Maternal Health Research Abstracts Published in Frontiers October 2026
- Beyond Attendance: Gaps in Essential Antenatal Care Delivery During Group ANC in Tanzania September 2026
- Utekelezaji wa Huduma za Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi nchini Tanzania: Mambo Yanayowezesha na Vikwazo September 2026