Athari za Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi (G-ANC) katika Uzingatiaji wa Ziara za Kliniki ya Wajawazito Zinazopendekezwa
- abstract
- 08 June 2025
Rejea
Athari za Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi (G-ANC) katika Uzingatiaji wa Ziara za Kliniki ya Wajawazito Zinazopendekezwa. abstract, 2025.
Muhtasari
Matokeo ya Awali kutoka Mradi wa Mlinde Mama huko Geita
Muhtasari wa Mradi
Nchini Tanzania, ingawa 90% ya wanawake huhudhuria angalau ziara moja ya kliniki ya wajawazito (ANC), ni 61% pekee wanaokamilisha ziara nne zinazopendekezwa na WHO (ANC4+). Ili kushughulikia pengo hili, mfumo wa Huduma ya Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi (G‑ANC) ulitekelezwa katika vituo sita vya afya katika wilaya za Chato na Geita. Wanawake wajawazito wenye ujauzito wa chini ya wiki 24 waliundwa katika vikundi vya watu 8‑15 na kushiriki katika vikao vitano vilivyopangwa vya dakika 90 kila kimoja. Ndani ya mwaka mmoja, wanawake 2,924 walijiandikisha, na kwa mafanikio makubwa, 90% (2,641) walikamilisha ANC4+—ongezeko kubwa kutoka kiwango cha awali cha 49% chini ya huduma ya kawaida. Matokeo haya yanaonyesha ufanisi wa G‑ANC katika kuboresha uhudhuriaji na kuunga mkono dira ya WHO ya mawasiliano manane.
Mambo Muhimu
49% → 90%
Kiwango cha ukamilishaji wa ANC4+ baada ya utekelezaji wa G‑ANC
2,924
wanawake waliojiandikisha katika makundi ya G‑ANC
Vikao 5
mikutano iliyopangwa kila wiki 2‑4
Maelezo ya uchapishaji
-
Aina abstract
-
Imechapishwa 08 June 2025
-
Aina PDF
Machapisho yanayohusiana
- Three PHIT Maternal Health Research Abstracts Published in Frontiers October 2026
- Beyond Attendance: Gaps in Essential Antenatal Care Delivery During Group ANC in Tanzania September 2026
- Utekelezaji wa Huduma za Kliniki ya Wajawazito kwa Vikundi nchini Tanzania: Mambo Yanayowezesha na Vikwazo September 2026